trả lời chung về dương vật

Artist

Dậy Thì
Verified

LX Credits
77
USD
0
Cho hỏi phần đầu DV sau khi tuột BQD của mình khá nhạy cảm khi chạm vào, có phải do mình chưa quan hệ lần nào nên vậy ko? nó có làm mình nhanh ra ko? mình thủ dâm chỉ có 1 2 phút là out à
thêm câu nữa là tinh trùng mình có mùi khá hăng, làm sao cho nó dịu lại?

kaleidoscope

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
128
USD
0
Cho hỏi phần đầu DV sau khi tuột BQD của mình khá nhạy cảm khi chạm vào, có phải do mình chưa quan hệ lần nào nên vậy ko? nó có làm mình nhanh ra ko? mình thủ dâm chỉ có 1 2 phút là out à
thêm câu nữa là tinh trùng mình có mùi khá hăng, làm sao cho nó dịu lại?
Qui đầu rất nhạy cảm nên bạn sẽ cảm thấy khó chịu khi chạm bằng tay khô hay những vật không mềm mại và không được bôi trơn... Bạn có cảm thấy khó chịu gì khi tuột bao qui đầu ra hay không?
Bình thường thì bao qui đầu che phủ qui đầu. Khi nào cần thì bạn có thể dùng tay tuột nó ra để kiểm tra hay làm vệ sinh lúc tắm... Xong rồi thì kéo nó trở lại để nó che phủ, bảo vệ cho qui đầu.
Khi quan hệ những lần đầu thì thường là mau ra, do chưa quen ngưỡng kích thích. Điều đó cũng bình thường, không có gì lo lắng. Khi thủ dâm thì bạn tập trung vào khoái cảm, tưởng tượng những cảnh sex nên có thể mau ra. Khi thủ dâm thì tâm lí bạn thoải mái vì chỉ có một mình, muốn nhanh hay chậm tùy thích nên không thể định chuẩn thế nào là nhanh, thế nào là chậm. Hưng phấn nhiều, kích thích nhiều thì nó mau ra thôi.
Đôi khi thức ăn cũng ảnh hưởng chút ít đến mùi vị tinh trùng. Tránh thuốc lá và rượu. Ăn uống bình thường, cân bằng thịt cá và rau quả là được. Đương nhiên là không thể nào làm mất mùi đặc trưng của tinh dịch được.

kaleidoscope

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
128
USD
0
cám ơn bạn, đọ xong cảm thấy an tâm một chút, bởi mình lớn rồi nhưng BQĐ vẫn còn bọc không như mấy bạn của mình đều lộ ra ngoài nên mình không biết trước khi quan hệ có nên cắt BQĐ hay không.
Lớn hay nhỏ gì cũng dều có bao qui đầu cả. Đó là cấu tạo tự nhiên.
Một số người do cách tiếp nhận thông tin khác nhau, môi trường sống và cách sinh hoạt khác nhau nên dẫn tới những khác biệt.
Một số người thì cho rằng khi lớn lên thì phải tuột bao qui đầu ra và để luôn như thế. Họ nghĩ rằng qui đầu phải lộ ra thì mới "đúng chuẩn". Nhưng làm như thế là sai lầm nghiêm trọng, làm hại cho qui đầu rất nhiều.

suediend

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified
LX Credits
73
USD
0
Em thấy cậu nhỏ của em bình thường, từ xưa đến nay, nhưng giờ nhìn cậu nhỏ của mọi người trên này thì lại khác, không giống với của em. Nhìn của mọi người đầu dương vật nó tách ra hẳn so với thân, còn của em lớp da vẫn bao phủ từ đầu tới gốc. Em năm nay đang học lớp 12, thi thoảng vẫn "thẩm du" tuần 2, 3 lần. Nhưng số lượng tinh ra không nhiều như nước lũ, phun ra thành dòng được như mấy phim từng xem, truyện từng đọc. Bác nào có thể cho em biết em gặp phải vấn đề gì ko ạ và cách giải quyết? Em xin cảm ơn các bác!

kaleidoscope

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
128
USD
0
Em thấy cậu nhỏ của em bình thường, từ xưa đến nay, nhưng giờ nhìn cậu nhỏ của mọi người trên này thì lại khác, không giống với của em. Nhìn của mọi người đầu dương vật nó tách ra hẳn so với thân, còn của em lớp da vẫn bao phủ từ đầu tới gốc. Em năm nay đang học lớp 12, thi thoảng vẫn "thẩm du" tuần 2, 3 lần. Nhưng số lượng tinh ra không nhiều như nước lũ, phun ra thành dòng được như mấy phim từng xem, truyện từng đọc. Bác nào có thể cho em biết em gặp phải vấn đề gì ko ạ và cách giải quyết? Em xin cảm ơn các bác!
Để biết dương vật bạn thế nào thì bạn có thể miêu tả kĩ lưỡng hơn; hoặc tốt nhất là gử hình để mình xem cho dễ tư vấn. Bạn nhìn trong ảnh củ người khác đôi khi là họ tuột bao qui đầu ra sẵn trước rồi. Đừng quá lo.
Nếu ngại thì bạn cứ gửi inbox để mình cho e-mail; bạn có thể gửi hình và yêu cầu tư vấn qua e-mail này.

kaleidoscope

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
128
USD
0
Em đã chụp được ảnh và cũng ko ngại gửi lên, nhưng em mới gia nhập cũng ko biết phải gửi ảnh lên cho bác ra sao, mong bác chỉ dẫn cho em
Bạn upload nó lên trang web nào đó cũng được; sau đó gửi link để mình download về. Bạn có thể nén lại trong 1 folder thành dạng .RAR rồi upload lên cũng được.

Hachibe Maeda

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
81
USD
0
@kaleidoscope cảm ơn bác đã tư vấn, sau hơn 1 tuần thì chỗ bị rách của e đã lành , hiện tại e vẫn làm theo hướng dẫn đó là vệ sinh đầy đủ , mỗi lần vệ sinh đều có tuột cho quen cảm giác , có lẽ là trước giờ do phần quy đầu nó rất nhạy cảm lên mình ít khi nghịch hay động vào vì sờ vào là co mình vào ngay , bt thì mình có thể tuột hết ra được như bác nói tuy nhiên lúc cương thì khá khó vì dv nó căng và bị thít lại ở phần khấc khá khó khăn để tuột xuống . vết rách của mình đã lành và bình thường rồi, chỉ vẫn chưa quen cảm giác lột hẳn BQD ra cọ chạm vào quần vv... thì hơi khó chịu vì chưa quen tí thôi , cảm ơn bác sĩ nhiều nhé ^^

kaleidoscope

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
128
USD
0
@kaleidoscope cảm ơn bác đã tư vấn, sau hơn 1 tuần thì chỗ bị rách của e đã lành , hiện tại e vẫn làm theo hướng dẫn đó là vệ sinh đầy đủ , mỗi lần vệ sinh đều có tuột cho quen cảm giác , có lẽ là trước giờ do phần quy đầu nó rất nhạy cảm lên mình ít khi nghịch hay động vào vì sờ vào là co mình vào ngay , bt thì mình có thể tuột hết ra được như bác nói tuy nhiên lúc cương thì khá khó vì dv nó căng và bị thít lại ở phần khấc khá khó khăn để tuột xuống . vết rách của mình đã lành và bình thường rồi, chỉ vẫn chưa quen cảm giác lột hẳn BQD ra cọ chạm vào quần vv... thì hơi khó chịu vì chưa quen tí thôi , cảm ơn bác sĩ nhiều nhé ^^
Bình thường nó nằm trong bao là đúng vị trí rồi, bạn không cần phải tuột ra hết để cho nó cạ vào quần làm gì.
Còn bao qui đầu chật thì chịu khó tuột ra vào mỗi ngày để nó rộng dần ra là được.

kaleidoscope

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
128
USD
0
bác cho em hỏi.Em tuột được bqd xuống rồi.Nhưng bây giờ kéo lên lại không được.Khi cương thì rất là đau.Có cách nào điều trị không bác.Thanks
bạn đợi khi nó xìu rồi dùng tay lận bao da trở lại vị trí cũ. Có thể thoa chút chất bôi trơn cho dễ làm.
trước tiên thì dùng hai ngòn cái và hai ngón trỏ của cả hai bàn tay để vừa ấn qui đầu vào trong, vừa kéo bao da trở lại. Khi nào kho khăn thì cho thêm nước hay chất bôi trơn.
Khi làm thì nên để dương vật mềm, ở kích thước nhỏ nhất, tập trung suy nghĩ để cho nó đừng có cương cứng lên hoặc hơi cương nhẹ; như thế sẽ khó làm hơn.
Nếu tiện thì chụp hình lại mình xem nó có bị thắt chặt quá không.

inlon

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
79
USD
0
Bác ơi cho em hỏi:phần da bao quy đầu của em bị chầy xước,lúc e tuột nó xuống thì có màu đỏ như bị chảy máu ý (ở chỗ bị xước thôi) thi thoảng nó còn ngứa nữa.Làm cách nào để nó liền lại và hết ngứa ah.(em chưa từng qhe+ 1 tuần nay ko qtay).Thanks bác

kaleidoscope

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
128
USD
0
Bác ơi cho em hỏi:phần da bao quy đầu của em bị chầy xước,lúc e tuột nó xuống thì có màu đỏ như bị chảy máu ý (ở chỗ bị xước thôi) thi thoảng nó còn ngứa nữa.Làm cách nào để nó liền lại và hết ngứa ah.(em chưa từng qhe+ 1 tuần nay ko qtay).Thanks bác
Tốt nhất là bạn chụp vài tấm hình để mình xem thế nào nhé.

thatyamaha

Còn trinh
Verified

LX Credits
82
USD
0
đừng có thủ dâm nhiều.rồi thì hối hận đó.

tranminh12

Còn trinh
Verified

LX Credits
91
USD
0
Mình xin chào các bạn.Vào room đã lâu nhưng ít tương tác do cv và áp lực nhiều thứ.Nay monhf có 1 vấn đề liên qua đến DV và xin các bạn nào biết chỉ dùm......Mình có 1 thời gian dài DV mình bị gì giống như viêm da ngày đầu khấc,mỗi ngày mình tắm cà vs đều dùng tay cọ ra giống như có gì bợn bợn và cảm giác nóng rát lắm có khi bị tấy đỏ lên,lúc quan hệ thì bị có đường răng răng như nứt da ấy,làm mình tự ti và nhanh ra khi qua hệ.Nay nhờ các bạn ai biết chỉ dùm có thuốc hay cách khắc phục.mình xin cảm ơn.

thichtinhducCT

Dậy Thì
Verified

LX Credits
101
USD
0
Vấn đề cắt BQD được các bạn rất quan tâm bởi các bạn chưa rõ được rằng của mình có bình thường hay không. Sau đây là bài tham khảo của mình, và quan điểm này ngày càng được phổ biến rộng rãi hơn là các giả thuyết ủng hộ việc cắt BQD hàng loạt trước đây.
Qui đầu dương vật bình thường thì được một lớp da mỏng và mịn bao phủ gọi là bao qui đầu.(các bạn quan sát đầu của con rùa thụt ra thụt vào thi sẽ rõ tại sao nó được gọi là qui đầu. Vì hình ảnh qui đầu thụt ra vào trong bao qui đầu giống hệt như hình ảnh đầu của con rùa thụt ra vào lớp da ở cổ của nó vậy!)
Lớp da đó có tác dụng bảo vệ qui đầu của bạn khỏi bị xây xát vào các tác nhân bên ngoài như quần áo chẳng hạn... Lúc moi ra đời, mọi em bé đều có BQD phủ kín qui đầu. Trong khoảng thời gian từ 0 đến dưới 5 tuổi thì bạn không thể tuột hoàn toàn BQD xuống được vì nó còn dính vào qui đầu. Đây là sự phát triển bình thường của dương vật.
Từ sau 5 tuổi trở đi thì BQD dần phát triển rộng dần và đến tuổi dậy thì ( khoảng 15-16 t) thì có thể dùng tay tuột hoàn toàn BQD, để lộ qui đầu ra ngoài.
Và bạn nên nhớ rằng, BQD trong trạng thái bình thường thì che phủ qui đầu chứ không để lòi qui đầu ra ngoài như một số bạn lầm tưởng. Có bạn lại lầm tưởng rằng khi đến tuổi dậy thì phải tuột bao qui đầu ra, để qui đầu trần trụi, nên khi mặc quần lót,các bạn ấy lại lộn BQD lên hết để lộ qui đầu ra ngoài rồi mới mặc quần vào. Các bạn không nên làm như vậy vì sẽ làm cho qui đầu bị xây xát, nhiễm trùng....vì da qui đầu rất mỏng, nó phải được bảo vệ trong lớp da BQD. Vì vậy, khi mặc quần lót, các bạn chú ý kéo BQD phủ hết qui đầu rồi mới mặc quần vào. Làm như vậy sẽ tránh được nhiễm khuẩn qui đầu và tránh các kích thích vào qui đầu làm cương dương vật vào những hoàn cảnh không thuận tiện.
Nếu bạn thăc mắc không biết BQD của mình có bình thường không thì làm như sau :
*Lúc dương vật ở trạng thái bình thường có BQD che phủ, bạn thử lấy tay tuột nhẹ nhàng BQD về phía gốc dương vật của mình(phía có chùm lông í!) xem BQD có để lộ ra qui đầu hay không. Nếu nó để lộ ra hoàn toàn qui đầu(toàn bộ cái đầu màu hồng hơi to hơn thân dương vật một chút,có chứa lỗ tiểu, bạn quan sát sẽ rõ) thì các bạn trả nó lại vị trí cũ che phủ qui đầu.
Sau đó, các bạn làm cho dương vật mình cương lên rồi lại dùng tay tuột nhẹ giống như lúc nãy. Nếu vẫn làm được như trên thì BQD của bạn hoàn toàn bình thường.Và bạn cứ để như vậy, không nên cắt, uổng lắm! vì nghiên cứu cho thấy BQD chứa nhiều đầu tận cùng dây thần kinh nên nhạy cảm với các kích thích tình dục, giúp tăng hưng phấn và khoái cảm tình dục. Ở những người đã cắt BQD thì kém nhạy cảm hơn do qui đầu thường xuyên cọ sát vào quần áo, bị chai cảm giác,nên khoái cảm thì vẫn có nhưng không mạnh mẽ bằng những người không cắt BQD. Chính vì vậy mà hiện nay ở nhiều nước châu Âu và Mĩ đang rộ lên phong trào phục hồi BQD cho những người không may bị cắt vì lí do tôn giáo hay vì ý muốn của bố mẹ( nhiều người bố lại muốn con trai cũng phải cắt BQD cho giống mình, điều này rất phổ biến hơn là vì lí do y học) gọi là "foreskin restoration".Bạn có thể tham khảo các trang web nước ngoài về dịch vụ này.
Nếu chỉ tuột được một ít và cảm thấy căng đau nhiều hoặc không tuột được thì có thể bạn đã bị hẹp BQD. Và bạn cũng không nên lo lắng quá. Cứ bình tĩnh! Trước tiên, bạn phải suy nghĩ cho thật kĩ càng lợi và hại của việc cắt BQD, không nên nghĩ đơn giản là hẹp thì phải đi cắt. Suy nghĩ như vậy là sai lầm. Tuy nhiên có một số bạn khi đến gặp bác sĩ thì lại đượ khuyên nên cắt chỉ vì vị bác sĩ đó ủng hộ giả thuyết cắt BQD hàng loạt. Cắt hay không là do bạn quyết định và phải dưa trên cơ sở khoa học của vấn đề này.
HIện nay thì phương pháp được áp dụng tại các bệnh viện trung ương và uy tín thì họ điều trị bảo tồn tối đa cho bệnh nhân, tránh cho họ phải mất đi quà tặng vô giá mà tự nhiên ban cho con người : khoái cảm tình dục!
Hiện nay thì họ thoa thuốc để nong rộng BQD cho những người bị hẹp BQD
và điều trị thường có kết quả tốt. Lớp da này có thể dãn nở dần ra để trở nên bình thường. Trừ khi có những dấu hiệu bất thường như xuất hiện vòng xơ chít hẹp ,thường là do bệnh nhân hoặt cha mẹ không biết tự ý lộn BQD trong khi chưa đến tuổi phát triển, do thiếu kiến thức về vấn đề này nên vô tình gây ra các biến chứng. Trong những trường hợp đó, bác sĩ sẽ có chỉ định cắt hay là không.

Các bạn nam có bao qui đầu thì hàng ngày, trong lúc tắm, các bạn nên tuột bao qui đầu của mình xuống, dùng nước và xà phòng nhẹ nhàng rửa sạch qui đầu và toàn bộ dương vật, bìu dái...nhớ lấy tay cọ rưa nhẹ nhàng thôi đừng làm mạnh tay quá. Nếu có nước ấm thì càng tốt. Sau đó các bạn rửa thật sạch lại với nước, dùng khăn lau khô nhẹ nhàng qui đầu, bao qui đầu, dương vật, bìu dái....và toàn thân! Tiếp theo, các bạn dùng tay kéo nhẹ bao qui đầu trở về vị trí cũ che phủ qui đầu để bảo vệ qui đầu rồi hãy mặc quần áo vào.
Đây là việc rất đơn giản và dễ làm phải không nào? Mặt khác, theo các tài liệu nghiên cứu của các chuyên gia thì đây cũng là cách kết hợp giữa việc làm vệ sinh và masage cho dương vật, giúp máu lưu thông tốt đến dương vật, tránh được bệnh peyronie(chứng bệnh làm cong dương vật).
Lúc đi tiểu, các bạn dùng tay kéo nhẹ bao qui đầu, kéo một chút thôi, không cần phải kéo hết (vừa để lộ ra một phần qui đầu có lỗ tiểu) để tránh nước tiểu làm ướt bao qui đầu. Sau khi tiểu xong, các bạn làm sạch nước tiểu bằng cách mà các bạn vẫn thường làm ấy (lắc nhẹ... hay vuốt... gì đấy..) sau đó kéo nhẹ bao qui đầu trở về vị trí cũ... Xong!
Các bạn nên thực hiện việc rửa bộ phận sinh dục cua mình ít nhất hai lần mỗi ngày nhé, đảm bảo vệ sinh!
Buổi sáng, lúc ngủ dậy và chuẩn bị đi làm hay đi học, nếu các bạn tắm được thì tốt; nếu lười hay sợ lạnh thì cũng nên dành ít phút để vệ sinh cậu nhỏ của mình nhé.
Đặc biệt, các bạn phải làm việc này trước khi hẹn hò với người ấy nhé ! vì biết đâu có những tình huống không thể kìm chế được, giúp bạn tự tin hơn trong những pha liếm mút gì đấy mà không sợ người ta chê mất vệ sinh.
Điều quan trọng là các bạn phải chú ý giữ gìn cơ quan nhạy cảm của mình, không riêng gì các bạn có bao qui đầu mà ngay cả những bạn đã cắt bao qui đầu cũng phải biết giữ vệ sinh bộ phân sinh dục của mình. Đừng nghĩ rằng cắt bao qui đầu thì không cần chùi rửa gì hết. Các tuyến tạo bựa sinh dục (smegma) nằm chủ yếu ở phần ngăn cách bao qui đầu và đầu khấc nên cho dù bạn có cắt bao qui đầu mà không rửa ráy sạch sẽ thì vẫn bốc mùi như thường! Không tin thì thử rồi sẽ thấy, chỉ cần một ngày không tắm thôi........
Còn chuyện nước tểu đọng lại qui đầu thì nói thật, ai đi tiểu mà không bị ướt một ít ở nơi lỗ tiểu, làm sao sạch 100% được. Chính vì thế mà các bạn mới cần phải rửa ráy hàng ngày. Lúc chúng ta đang làm việc hay học hành, lúc vào nhà vệ sinh để đi tiểu thì không thể rửa được, chỉ cầm và lắc cho sạch thôi,( có người còn dùng cả khăn giấy để thấm sạch như phụ nữ vậy) nên không thể làm sạch hoàn toàn được (không có nhiều thời gian cho chuyện này) vì vậy, khi về nhà các bạn nên tắm rửa lại cho sạch rồi đi ngủ nhé!
Các bạn cứ giữ vệ sinh như vây thì không cần phải lo lắng gì về ung thư dương vật hay gì gì đấy như một số người nêu ra để thuyết phục bạn cắt bao qui đầu.
Chúc các bạn sống vui tươi và mạnh khoẻ, đặc biệt là phải biết nâng niu "đứa em" yêu quí của mình, giữ cho nó sạch sẽ và nguyên vẹn!
Bạn cho mình hỏi, đầu dương vật mình cọ vào vải quần có cảm giác ê buốt, ngồi xe honda lâu bị tê, quan hệ bình thường, đã xét nghiệm lậu, giang mai, sùi, nấm ở bệnh viện da liễu đều âm tính. Đi khám bs bảo hội chứng niệu đạo, mà uống thuốc gần 2 năm cũng không hết bạn

Danh sách Box

Ăn Chơi 3 Miền Gái Gọi | Massage | Karaoke

Phim Sex - Phim Người Lớn - Con Heo

Bài mới nhất

Bên trên Bottom