Vạn Cổ Diêm Đế

Vạn Hoa Đồng Tả Luân Nhãn
Super VIP

LX Credits
128,903
USD
0
Vãi Bác để icon kia e tưởng bác nghiêm túc chứ nếu bác để icon vui vui để em còn nhận ra chứ thôi thì sory bác nha
Hê hê , có gì phải xl đâu nhỉ , cứ thoải mái thôi :v

Cuongyy

Dậy Thì
Verified

LX Credits
10
USD
0
Thank Slay, Chương 400 đúng thật là ngoài mong đợi luôn. Có vẻ như đoạn mở đầu chương này là nối tiếp sau giấc mơ đối đầu Bão, Hạo, Minh Châu và Vô Danh của Dương ở chiến trường Lê - Mạc. Nếu đúng thật thì trước Vong Tình là Đa Tình? Còn Vô Tình, Hữu Tình và Chung Tình? Nhưng một cô gái bí ẩn từng nói:

Vậy cái tương lai mà chúng ta đang thấy là tương lai của hiện tại, hay là tương lai của quá khứ? Vì trong cái tương lai chúng ta đang được nghe kể này, có sự việc liên quan đến Thiên Hương, khiến nàng phải gửi thông điệp về cho chính mình trong quá khứ. Vậy tương lai của hiện tại có thể thay đổi khác đi với tương lai chúng ta đang được thấy hay không? Hay đây là một vòng lặp thời gian, mà điểm dừng luôn chỉ có một dù cho đường đi có thay đổi ra sao chăng nữa?

Còn nữa, Dương hiện tại không chỉ nắm giữ một mảnh của Thiên Thư, mà đang nắm gần như toàn bộ cuốn sách này. Nhưng có một điều mình vẫn thắc mắc từ trước, linh hồn Dương từ linh giới sau khi té núi thì đã ở đâu, hòa vào làm một với phần hồn còn lại thì không có khả năng, chết thì cũng không hẳn, lớ ngớ lại biến thành linh hồn cho Thiên Thư đang suy yếu thì bỏ mẹ (đoạn này vui thôi :3 ).
Phần hồn Dần hòa làm 1 vs duong nha mặc dù duong ko hay biết nhưng lờ mờ cảm nhận có đoạn duong noi ( ruot cuộc ko biết mik là ai mặc dù đã 60 tuổi nhưng đôi khi mik cảm giác dần dần mik như mấy đứa trẻ trâu ko biết mik ruot cuộc là phi dương hay Việt duong ) đại loại lời thoại là v

SlayTrong

Mất Trinh
Verified

LX Credits
109
USD
0
Tiết lộ thông tin quan trọng sớm quá thế này có sao không bác.Tuy giải đáp được nhiều tò mò của mọi người nhưng như thế thì hơi mất nhiều cái cảm giác bí ẩn ạ.Em nói thế thôi chứ vẫn thấy hay.Công nhận bác suy tính kĩ thật,bốn năm rồi mà bây giờ mới hé lộ dần.Các tình tiết đan xen nhau logic.Cảm ơn bác Slay vì chương mới nói riêng,một tác phẩm hay nói chung và chúc mừng truyện cán mốc 400 chap :)
Mình thì lại thấy bí ẩn vẫn còn một lồ... à nhầm một đống luôn bác ơi, vả lại, ví dụ như truyện One Piece, mình biết thằng Luffy nó sẽ thành vua hải tặc, nhưng vẫn cứ hóng từng chap đó thôi, quan trọng là cái quá trình :D

Cuongyy

Dậy Thì
Verified

LX Credits
10
USD
0
Hắn ở đây là Vô Thiên. Dương là sự sắp đặt của Minh Châu để mang trong người Hắc Hồn, Hắc Ma đế lôi truyền thừa vs sinh vào năm của Sấm. Mọi sự sắp xếp của MC là để Dương mang những Thiên Phú của Vô Thiên và là vật chủ để chứa đựng Vô Thiên đang suy yếu cùng cực bên trong Thiên Thư.

Câu này theo mình nghĩ đơn giản là theo thời gian MC kèm cặp Dương sẽ phát triển Hắc Hồn 1 cách hoàn chỉnh nhất, hơn cả những phiên bản trước đây ( có thể gọi là Luân Hồi cũng đc)

Dương cơ bản chỉ là Dương mà thôi, ko phải kiếp trước gì cả. Những ký ức nó nhìn thấy từ kiếp trước đó là ký ức của Vô Thiên đang ẩn sâu trong người nó kích
Việc tách linh hồn Dương làm 2 để xuyên không qua thế giới hiện đại đã tách rời khỏi phép tắc của VN linh giới rồi, ko còn bị ảnh hưởng nữa. Và 1 nửa linh hồn đó sẽ ko nằm ở vị trí con cờ trong bàn cờ 2 người nữa, Như Ý cũng nói sẽ tạo người chơi cờ thứ 3 để đưa kết cục đen tối nhất rẽ theo hướng khác và 1 nửa linh hồn Dương ở thế giới hiện đại là lựa chọn.

Mình suy đoán trong Dương hiện tại tồn tại 3 linh hồn: 1 nửa linh hồn nhập vào lvd, 1 nửa của VPD và phần tàn hồn suy yếu chưa thực sự tỉnh giấc của Vô Thiên bên trong Thiên Thư. Và hiện tại linh hồn nhập vào LVD đang làm chủ cơ thể và đi theo hướng đa tình củ
phát ra trong quá trình hồi phục lại thôi
Trong truyện tác có noi chưa ai tạo ra dc linh hồn nhưng cho he đề cập đến kiếp sau cũng có the duong là kiếp sau của vô thiên hoặc là vô thiên trung sinh cũng có khả năng duong vs vô thiên ko liên quan vs nhau vì duong là người có linh hồn hắc ám hoàn chỉnh nhất
Việc tách linh hồn Dương làm 2 để xuyên không qua thế giới hiện đại đã tách rời khỏi phép tắc của VN linh giới rồi, ko còn bị ảnh hưởng nữa. Và 1 nửa linh hồn đó sẽ ko nằm ở vị trí con cờ trong bàn cờ 2 người nữa, Như Ý cũng nói sẽ tạo người chơi cờ thứ 3 để đưa kết cục đen tối nhất rẽ theo hướng khác và 1 nửa linh hồn Dương ở thế giới hiện đại là lựa chọn.

Mình suy đoán trong Dương hiện tại tồn tại 3 linh hồn: 1 nửa linh hồn nhập vào lvd, 1 nửa của VPD và phần tàn hồn suy yếu chưa thực sự tỉnh giấc của Vô Thiên bên trong Thiên Thư. Và hiện tại linh hồn nhập vào LVD đang làm chủ cơ thể và đi theo hướng đa tình của Linh hồn
Dương vốn dĩ là bị tách 1 phần hồn do xa lâu ngày nên có ý thức rien thôi và dan nó sẽ hợp thành 1 nên ko tính là 2 dc

Diemend

Xem Sex Lần Đầu
Verified

LX Credits
22
USD
0
Em đọc khó hiểu quá! Chắc phải đọc lại thôi! Cao nhân nào giúp e tóm tắt lại dễ hiểu hk :) cám ơn các bác nhiều!
Tóm tắt sơ lược là Lâm Việt Dương chết xuyên không đến linh giới và trở thành Võ Phi Dương, sau đó trải qua muôn vàn sóng gió, ăn vài tấn hành, chịch choẹt vô số mỹ nhân, trở thành anh hùng, bị chửi như chó, blah blah...và đến hiện tại là chap mới nhất của bác Slay. From học sinh giỏi Văn, bác k cần dầu ăn cảm ơn em đâu nhé =)))))

Vô°Danh

Còn trinh
Verified

LX Credits
126
USD
0
Giờ nói về Thiên...
Một kẻ mà không tự nhiên Sát Dạ nhắc đến ở arc Thiên cơ cảnh.
Một kẻ mà Dương dù làm gì hắn cũng biết.
Một kẻ Dương có mạnh cỡ nào cũng không vượt qua được.
...
Kẻ đó có thể chính là kẻ đã kế thừa cái bóng của Dương. Vì có làm gì thì hắn ko thể vượt qua chính hắn.
Đó là một kẻ sáng tạo - một nghệ sĩ đã cướp cái bóng Dương, kế thừa mọi thứ D có để trở thành nhà vua - Thiên.
Từ lâu ta đã thấy kí ức của Vô Thiên vẫn luôn tồn tại trong D, 1 kí ức vong tình.
Qua chap này có thể khẳng định một lần nữa, D có linh hồn tam sinh.

Thích thông xxx

Dân Chơi
Verified

LX Credits
674
USD
0
Sau khi đọc 3 lần em xin tóm tắt thế này:
Minh Châu tâch Dương thành 2 linh hồn
D1( cơ thể Phi Dương tư chất Thiên phú)
D2 ( nhập vào Việt Dương -> tưởng mình là Việt Dương 69 -> Việt Dương thật có lẽ đã bị máy bay tông chết). D2 13 năm sau trở về Phật cảnh -> cứu Bình Thường ( tức Võ Phi Dương hiện nay). Sau đó D2 nhập vào Dương 13 tuổi ( 2 linh hồn D1 và D2 hợp thành 1). Mình vẫn thâc mắc D1 còn sống ko vì D1 bị té từ trên núi xuống , có lẽ chết vì thế mới chỉ tồn tại một linh trí D2 nghĩ mình xuyên không
Có lẽ bác nên đọc thêm nhiều lần nữa mới phê.

ngocduong271

Còn Bú Sữa Mẹ
Verified

LX Credits
0
USD
0
Vô danh là Bình Thường nhé các bác. Phần linh hồn ở lại với cơ thể dương trong 13 năm hắn đi du lịch đã phát triển nên 1 nhân cách riêng, đó là Bình Thường. Khi nửa kia quay về thì cả 2 không thể nào kết hợp lại như cũ mà tồn tại như linh hồn song sinh, vì thế nên dương xài đc 2 loại niệm. Trong tương lai dương trở nên hắc ám thì Bình Thường tách ra để ngăn cản bản thân mình và lấy tên Vô danh. Còn chuyện tách ra nhưng không có cơ thể thì dương nó đã làm được trong chap vừa rồi đấy thôi, ntr chính mình:))
Thuyết này của t có vẻ khớp với chi tiết Vô danh đã đồng hành với main từ thời niên thiếu đến khi chạm đỉnh cao.

Mr...Hunter

Đại Gia Lầu Xanh
Verified

LX Credits
2,998
USD
0
Dương vốn dĩ là bị tách 1 phần hồn do xa lâu ngày nên có ý thức rien thôi và dan nó sẽ hợp thành 1 nên ko tính là 2 dc
Trường hợp Trung Cẩu tự tách linh hồn ra rồi cũng tồn tại linh hồn song sinh đó bro. Của Dương cũng vậy thôi
Vô danh là Bình Thường nhé các bác. Phần linh hồn ở lại với cơ thể dương trong 13 năm hắn đi du lịch đã phát triển nên 1 nhân cách riêng, đó là Bình Thường. Khi nửa kia quay về thì cả 2 không thể nào kết hợp lại như cũ mà tồn tại như linh hồn song sinh, vì thế nên dương xài đc 2 loại niệm. Trong tương lai dương trở nên hắc ám thì Bình Thường tách ra để ngăn cản bản thân mình và lấy tên Vô danh. Còn chuyện tách ra nhưng không có cơ thể thì dương nó đã làm được trong chap vừa rồi đấy thôi, ntr chính mình:))
Thuyết này của t có vẻ khớp với chi tiết Vô danh đã đồng hành với main từ thời niên thiếu đến khi chạm đỉnh cao.
Minh Châu từng khẳng định Bình Thường chỉ là trạng thái mất trí nhớ chứ ko tính là linh hồn song sinh ( chap trong vòng trăm năm)
Vô Danh là linh hồn song sinh vs Vô Thiên có vẻ hợp lý hơn. Mình có nói về nhân vật Vô Danh ở cmt bên trên, bro có thể lướt đọc qua.

Thượng thần

Xem Sex Lần Đầu
Verified

LX Credits
99
USD
0
Chương 400: Chương Mở Đầu
Em xin dự đoán khi lên cấp Chúa Tể Dương sẽ có được khả năng của Hạo, Hạo sẽ có được khả năng của Bão, và Bão sẽ có được khả năng của Dương. Lên thần cấp ba thằng ml sẽ có được khả năng của nhau

Risker

Chơi gái lần đầu
Verified

LX Credits
237
USD
0
Cấp linh hồn của nó chắc là cấp thấp thật. Còn Niệm thì nó cứ thể hiện tầm ngang Linh Vương là được rồi. Cao thủ dùng niệm đâu phải chỉ có mình nó đâu bác
Chắc bạn nhầm ý mình. Cấp linh hồn thằng Đông nhiều phần chắc là thấp, tá là hết cỡ. Nó phải dùng bào vật gì để cả nhà tuyển dụng và kí túc xá nhìn nhầm nó là nhân tài gia tộc? Cái này trong truyện chưa từng nghe tới nên t thắc mắc để bàn cho vui.
Cao thủ dùng niệm là ai ko biết nhưng gia tộc phụ thuộc Thiên Cơ mà tu niệm thì quá sai, ko có khả năng này nên nó phải dấu niệm. 1 đòn đánh bằng niệm khác hoàn toàn 1 đòn linh lực. Ai nhìn cũng ra ngay nên từ giờ nó phải hạn chế đánh đấm nếu có cao thủ chứng kiến. Vô tuyệt địa thì mới bung lụa dc.

Risker

Chơi gái lần đầu
Verified

LX Credits
237
USD
0
Kẻ đó có thể chính là kẻ đã kế thừa cái bóng của Dương.
Ơ Dương bóng ah nhầm bóng Dương ah lại nhầm bóng của Dương là do lông Quạ Thần bắt mà, Quạ Thần ngủm củ tỏi lâu rồi, hiện giờ lông cũng bị Dạ Đế giam lỏng, liên quan gì Thiên ở đây? Hay ý bạn là lông Quạ Thần làm việc cho Thiên?

Cuongyy

Dậy Thì
Verified

LX Credits
10
USD
0
Trung cau là tự sinh ra 1 linh hồn song sinh nguyen vẹn còn duong là linh hồn bị thiếu sót chỉ là 1 nữa thôi 1 theo thoi gian sẽ hòa nhập lại và có í thức chung
Trường hợp Trung Cẩu tự tách linh hồn ra rồi cũng tồn tại linh hồn song sinh đó bro. Của Dương cũng vậy thôi

Danh sách Box

Ăn Chơi 3 Miền Gái Gọi | Massage | Karaoke

Phim Sex - Phim Người Lớn - Con Heo

Bên trên Bottom